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SHERIA YA MSAADA WA KISHERIA NAM. 13 YA 2018
_______________________________

KANUNI ZA MSAADA WA KISHERIA, 2019
[Chini ya Kifungu 40 (1)]

_______________________________

KWA UWEZO niliopewa chini ya kifungu cha 40 (1) cha Sheria ya 
Msaada wa Kisheria Nam. 13 ya 2018, Mimi Khamis Juma Mwalim, 
Waziri wa Katiba na Sheria natunga Kanuni zifuatazo:

SEHEMU YA KWANZA
MASHARTI YA AWALI

1.  Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za Msaada wa Kisheria 
za  2019 na zitaanza kutumika mara baada ya kutiwa saini na Waziri na 
kutangazwa katika Gazeti Rasmi la Serikali.

2.  Kanuni hizi, zitatumika kwa Wakili, Mwanasheria, Vakili, 
Msaidizi wa Sheria, Jumuiya au Taasisi inayotoa Msaada wa Kisheria, 
mtaka huduma na mtu mwengine yeyote anaehusika na Kanuni hizi. 

3. Katika Kanuni hizi, isipokuwa kama maelezo yatahitaji 
vyenginevyo:

“Afisa sheria” maana yake ni Afisa wa umma aliyepewa kazi na 
Mkurugenzi kuratibu huduma za msaada wa kisheria ndani ya 
mipaka ya mamlaka ya Serikali ya mtaa husika. 

“Daftari” maana yake ni daftari la watoaji wa msaada wa kisheria     
lililoanzishwa chini ya kifungu cha 13 (1) cha Sheria;

“Huduma za msaada wa kisheria” inajumuisha utoaji wa ushauri 
wa kisheria, msaada au uwakilishi wa kisheria, elimu ya 
kisheria na taarifa kwa watu wasiokuwa na uwezo; 

“Idara” maana yake ni Idara iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 3  
            cha Sheria;

“Katibu Mkuu” maana yake ni Katibu Mkuu wa Wizara yenye 
      dhamana juu ya msaada wa kisheria;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Idara aliyeteuliwa   
  chini ya kifungu cha 5 (1) cha Sheria;

“Msaidizi wa Sheria” maana yake ni mtu aliyesajiliwa kutoa 
huduma za msaada wa kisheria baada ya kukamilisha mafunzo 
ya lazima katika fani husika ya masomo iliyoidhinishwa au 
inayotambuliwa na Sheria;

 

Jina fupi 
na kuanza 
Kutumika. 

Matumizi.

Ufafanuzi. 
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“Mtaka huduma” maana yake ni mtu anayehitaji msaada wa 
huduma za kisheria;

“Mtoaji msaada wa kisheria” maana yake ni mtu, taasisi au 
Jumuiya iliyosajiliwa kutoa msaada wa kisheria kwa mujibu 
wa masharti ya Sheria;

” Mwanasheria” maana yake ni mtu ambaye ana shahada ya   
kwanza ya sheria au inayolingana na hiyo kutoka chuo 
kinachotambulika na anatoa huduma za kisheria chini ya 
mtoaji msaada wa kisheria kwa mujibu wa Sheria; 

 “Notisi” maana yake ni taarifa inayotolewa na kuwasilishwa kwa 
Mamlaka iliyotoa maamuzi kwa lengo la kukata rufaa au 
mapitio ya maamuzi;

 “Serikali” maana yake ni Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar;

“Sheria” maana yake ni Sheria ya Msaada wa Kisheria Nam. 13 
ya 2018;

  
“Vakili” ina maana kama iliyoelezwa katika sheria inayosimamia 
       usajili na utendaji kazi wa mavakili;

“Waziri” maana yake ni Waziri mwenye dhamana juu ya msaada  
wa kisheria.

SEHEMU YA PILI
USAJILI WA WATOAJI HUDUMA YA MSAADA WA KISHERIA

4.-(1)  Maombi ya Usajili wa mtoaji msaada wa kisheria yatafanywa 
kwa maandishi kama ilivyoainishwa katika Jadweli la Kwanza la Kanuni 
hizi.  

(2)  Fomu ya maombi itasainiwa na kuwekwa muhuri na Mkuu wa 
Taasisi au Jumuiya au mtu yeyote mwenye Mamlaka ya kufanya hivyo.
 

(3)  Fomu ya maombi ya usajili itaambatanishwa na:

(a) ada ya malipo ya usajili kama ilivyoainishwa katika 
Jadweli la Pili la Kanuni hizi;

(b) cheti cha kumalizia masomo au ujuzi; 

(c) cheti cha Mafunzo ya Msaada wa Kisheria, cheti cha 
kukubaliwa kuwa Wakili au Vakili kwa mujibu wa Sheria 
husika;

(d) taarifa kuhusu utoaji wa msaada wa kisheria ikiwa zipo;

(e) ikiwa muombaji ni Jumuiya au Taasisi itapaswa    
kuwasilisha Cheti cha Usajili wa Jumuiya au Taasisi;

Maombi ya 
Usajili.
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(f) ikiwa muombaji ni wakili atawasilisha cheti cha uwakili;   
          na 

(g) cheti cha tabia njema kutoka kwa msimamizi wa mtoaji  
          huduma.

5.-(1) Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 10 cha Sheria,     
Mkurugenzi anaweza kukubali au kukataa ombi la muombaji.

(2) Ikiwa ombi litakubaliwa atasajili na kutoa cheti cha usajili kwa    
muombaji kama ilivyoainishwa katika Jadweli la Tatu la Kanuni hizi.   

     6.-(1) Idara itachapisha na kusambaza Daftari la Watoaji Msaada 
wa Kisheria katika Vituo vya Polisi, Vyuo vya Mafunzo, Halmashauri na 
Shehia kwa ajili ya upatikanaji wa taarifa za  Watoaji huduma za Msaada 
wa Kisheria;   

(2) Mtoaji msaada wa kisheria atapaswa kuwasilisha taarifa zake 
katika eneo analotolea huduma katika Shehia, Halmashauri, Vituo vya 
Polisi au Vyuo vya Mafunzo kwa ajili ya taarifa hizo kuorodheshwa 
katika Daftari.

(3) Taarifa hizo zitajumuisha:  

(a) jina la mtoaji msaada kisheria, Taasisi au Jumuiya;

(b) nambari ya cheti cha usajili;

(c) anuani;

(d) aina ya huduma; na

(e) kiwango cha elimu.

 (4) Masharti yaliyoelezwa katika kanuni ndogo ya (3) (e) ya 
kanuni hii haitoihusu Taasisi au Jumuiya inayotoa huduma za Msaada 
wa kisheria.

7.  Cheti cha usajili kitatumika kwa Mtu, Taasisi au Jumuiya    
iliyosajiliwa chini ya Sheria na Kanuni hizi. 

SEHEMU YA TATU
RUFAA NA MAPITIO YA MAAMUZI

8.-(1) Maamuzi yafuatayo yanaweza kukatiwa rufaa kwa Waziri:

(a) kukataa kusajiliwa kwa mujibu wa kifungu cha 10 cha 
Sheria;

Uamuzi wa 
maombi ya 
Usajili.

Daftari la 
watoaji 
msaada wa 
Kisheria.  

Matumizi 
ya Cheti cha 
Usajili.

Rufaa.
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(b) kufutwa kwa cheti cha usajili kwa mujibu wa kifungu cha 
17 cha Sheria;

(2)  Ombi la rufaa dhidi ya uamuzi wa kukataliwa usajili au 
kufutwa kwa cheti cha usajili litakuwa kama lilivyoainishwa katika 
Jadweli la Nne la Kanuni hizi.

(3)  Yeyote asiyeridhika na uamuzi wa Waziri anaweza kuomba 
kufanyiwa mapitio Mahkama Kuu ndani ya siku kumi na nne (14) tokea 
tarehe aliyopokea uamuzi huo.

9.  Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 11(2) cha Sheria, Waziri 
anaweza kutoa moja kati ya uamuzi wa: 

(a) kukubali uamuzi uliotolewa;

(b) kukataa rufaa; au

(c) kuirejesha kwa kupitiwa upya na kutolewa maamuzi.

10.-(1)  Mtoaji msaada wa kisheria ambaye hajaridhika na maamuzi 
yaliyotolewa na Mkurugenzi au Waziri atatoa notisi ya kukata rufaa 
ndani ya siku kumi na nne (14) kutoka siku iliyotolewa uamuzi huo. 

 (2)  Notisi ya kukata rufaa itakuwa kama ilivyoainishwa katika 
Jadweli la Tano la Kanuni hizi.  

11. Mtoa msaada wa kisheria ambaye usajili wake umesitishwa 
anaweza kuwasilisha kwa Mkurugenzi ombi la mapitio kama   
ilivyoainishwa katika Jadweli la Sita la Kanuni hizi.  

12.  Uamuzi wa Mkurugenzi, isipokuwa pale rufaa imekatwa dhidi 
yake, utatekelezwa mara baada ya muda wa kukata rufaa utamalizika.

13.-(1) Malalamiko yote yatakayotokea chini ya Kanuni hizi dhidi 
ya:

(a) Mkurugenzi yatawasilishwa kwa Katibu Mkuu;

(b) Afisa Sheria,  Mtoaji msaada wa kisheria binafsi na  Taasisi 
au Jumuiya yatawasilishwa kwa  Mkurugenzi; na

(c) Wakili, Mwanasheria, Vakili, au Msaidizi wa Sheria 
yatawasilishwa kwa Taasisi au Jumuiya anayoitumikia. 

(2) Malalamiko yote yatawasilishwa kwa mujibu wa fomu 
iliyoainishwa katika Jadweli la Saba la Kanuni hizi.  

Uamuzi wa 
Rufaa.

 

Notisi ya 
rufaa na 
mapitio. 

Mapitio.

Utekelezaji 
wa Uamuzi. 

Mamlaka za 
Uwasilishaji 
wa 
Malalamiko.  
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SEHEMU YA NNE
UTARATIBU WA UTOAJI HUDUMA

14. Bila ya kuathiri masharti ya kifungu 21 cha Sheria, mtoaji msaada 
wa kisheria:

(a) atamsaidia kujaza fomu ya maombi ya msaada wa kisheria  
kama ilivyoainishwa katika Jadweli la Nane la Kanuni 
hizi,  au fomu zozote zinazohusika na msaada wa kisheria 
kwa  mtaka huduma asiejua kusoma au kuandika;

(b) atafanya tathmini kama muombaji anastahiki kupewa 
msaada wa kisheria;

(c) atatathmini dai ambalo msaada wa kisheria limeombwa 
na kama dai hilo linaweza kufanikiwa na kufungua shauri 
Mahkamani; na

(d) ikiwa mtoaji msaada wa kisheria hana sifa za kusimama 
mahkamani atapendekeza kwa taasisi au jumuiya 
anayoihudumia kupatikana wakili au vakili kumsimamia 
mtaka huduma mahkamani.

15. Wakati wa kutoa huduma, mtoaji msaada wa kisheria atatoa 
kipaumbele kwa:

(a) watoto, wazee, mayatima, watu wenye ulemavu na watu 
wenye kuishi na Virusi vya ukimwi; na

(b) mambo yanayohusu migogoro ya ardhi, urithi, unyanyasaji 
wa kijinsia, uangalizi na huduma za mtoto na masuala ya 
uvunjifu wa haki za binaadamu.

16.  Kwa madhumuni ya Kanuni hii, Polisi dhamana katika Kituo au  
Afisa dhamana wa Chuo cha Mafunzo atatayarisha orodha ya  watuhumiwa 
au washtakiwa wanaohitaji msaada wa kisheria na  kuwasilisha kwa 
watoaji msaada wa kisheria katika Kituo au Chuo cha Mafunzo au Ofisi 
yoyote inayotoa huduma za kisheria katika eneo husika.
 

17.-(1) Msaidizi wa Sheria katika utekelezaji wa majukumu yake 
atafanyakazi chini ya uangalizi wa Wakili au Mwanasheria.
 

(2) Mtoaji msaada wa kisheria ataweka utaratibu wa tathmini ya  
huduma utaojumuisha:

(a) ufuatiliaji wa mwenendo wa shauri;

(b) mafunzo;

(c) taarifa za kila mwezi; na

Huduma 
kwa mtaka 
Msaada wa 
Kisheria.

Vipaumbele. 

Msaada wa 
kisheria 
kwa watu 
waliopo 
kizuizini.

Usimamizi. 
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(d)  kumbukumbu za vikao.  
     

18.-(1) Mkurugenzi au Afisa aliyeidhinishwa na Mkurugenzi 
atafanya ukaguzi katika Ofisi ya mtoaji msaada wa kisheria wakati wa 
saa za   kazi kwa notisi au bila ya notisi.

(2)  Mkurugenzi atafanya ukaguzi angalau mara moja kwa mwaka.

(3)  Mtoaji msaada wa kisheria atalazimika kutoa mashirikiano 
katika ukaguzi utakaofanywa na Mkurugenzi na endapo atakataa kutoa 
mashirikiano Mkurugenzi anaweza kusitisha cheti cha mtoaji msaada wa 
kisheria kwa mujibu wa kifungu cha 14 cha Sheria.

(4) Mkurugenzi au Afisa aliyeidhinishwa na Mkurugenzi wakati 
wa ukaguzi anaweza kukagua:

(a) madaftari na nyaraka za kumbukumbu;

(b)  vifaa vya Ofisi; na

(c)  kitu chengine chochote anachoona kinafaa kwa 
madhumuni ya Ukaguzi. 

(5) Mkurugenzi katika ukaguzi anaweza kutoa maelekezo yoyote 
kwa mtoaji msaada wa kisheria katika utekelezaji wa masharti ya Sheria 
au Kanuni hizi. 

19.  Bila ya kuathiri masharti ya kifungu cha 25 cha Sheria, Mtoaji   
wa Msaada wa Kisheria wakati wa kutathmini uwezo wa Mtaka huduma 
za kisheria hatojumuisha yafuatayo:

(a) nyumba anayoishi; na 

(b) mahitaji ya lazima. 

20.-(1) Mtoaji msaada wa kisheria ataweka na kutunza Jalada la 
kumbukumbu za kila Mtaka huduma.

(2) Jalada la kumbukumbu la Mtaka huduma litajumuisha taarifa 
zinazohusiana na:

(a) jina na anuani ya mtaka huduma;

(b) umri;

(c) jinsia;

(d) hali ya ndoa;

(e) aina ya lalamiko; 

Ukaguzi.

Tathmini ya 
uwezo.  

Utunzaji wa 
Majalada  
na 
Kumbuku-
mbu.
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(f) mahitaji na matarajio ya mtaka huduma;

(g) uwezo wa mtaka huduma;

(h) hoja ya kisheria;

(i) ushauri wa kisheria uliotolewa na mwelekeo wa shauri; 
(j) mawasiliano na mtaka huduma;

(k) vielelezo na taarifa za mashahidi;

(l) taarifa za makubaliano; 

(m) nyaraka zinazohusiana na shauri;

(n) taarifa za usuluhishi;

(o) maelezo ya mtaka huduma; na

(p) kumbukumbu za majadiliano na usuluhishi. 

(3) Kila mtoaji msaada wa kisheria atalazimika kuweka na kutunza   
kumbukumbu sahihi kwa mambo yote yanayohusiana na msaada wa 
huduma za kisheria. 

SEHEMU YA TANO
MASHARTI MENGINEYO

21.-(1) Wasaidizi wa Sheria wanaweza kupatiwa mafunzo ya muda 
mfupi au muda mrefu katika Taasisi inayotoa elimu ya msaada wa 
kisheria. 

(2) Taasisi zinazotoa mafunzo ya msaada wa kisheria zitahakikisha 
zinafuata mtaala uliotolewa na Idara inayosimamia masuala ya msaada 
wa kisheria.

       
(3) Mafunzo ya msaada wa kisheria yatafanyika chini ya   

usimamizi wa Idara inayosimamia masuala ya msaada wa kisheria.

22.-(1) Watoaji msaada wa kisheria wanaweza kuunda au kujiunga 
na Majukwaa au vikundi vya msaada wa kisheria.

(2) Majukwaa au vikundi vya msaada wa kisheria lazima 
vithibitishwe na Mkurugenzi.

(3) Majukwaa au vikundi vya msaada wa kisheria vinaweza 
kukutana angalau mara moja kwa mwaka. 

Mafunzo. 

Mkutano 
wa  watoa 
msaada wa 
kisheria. 
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JADWELI LA KWANZA
________________________________

                                                                                       Fomu Nam. 01

MAOMBI YA USAJILI WA MTOAJI MSAADA WA KISHERIA
 [Chini ya kanuni 4(1)]

___________________________________

1. Jina la Muombaji/ Taasisi/ Jumuiya. ……………………………..

2. Anuani ya Ofisi/Muombaji…………….....………………………

3. Namba ya Simu ya Muombaji ………….. barua    pepe……………..

4. Eneo lililopo Jengo la Ofisi la Mtoaji  Msaada wa    kisheria…………

5. Kiwango cha elimu ikiwa muombaji anaomba usajili wa   
 Msaidizi wa Sheria...........

6. Majina ya watu wenye taaluma ya Sheria, kama wapo
      

Jina Sifa/Cheo Uzoefu wa kazi Namba ya 
Uwakili

     
7. Nambari ya usajili wa Taaasisi au Jumuiya ………………………..

8. Aina ya huduma inayotolewa …………………………………..

9. Weka alama ( ) ikiwa vifaa vilivyoainishwa hapo chini   
 vinapatikana  katika Ofisi yako
• Deski au meza kwa ajili ya Wakili au Mwanasheria,
• Deski au meza kwa ajili ya Msaidizi wa Msaada wa Kisheria,
• Sehemu ya mapokezi kwa ajili ya Mtaka huduma,
• Vitabu vya Sheria vikiwemo Sheria mbali mbali.

10. Una tawi jengine lolote la utoaji wa huduma za msaada wa   
 kisheria?..........................

Kama Ndio, ainisha maeneo yanayopatikana matawi 
hayo………………………………………………………………….

194          GAZETI  RASMI  LA  SERIKALI  YA  MAPINDUZI  YA  ZANZIBAR                23 Agosti, 2019 



Tawi lako limekidhiki matakwa yaliyoainishwa katika kifungu cha 9 cha 
hapo juu?

Saini na Muhuri wa Muombaji

…………………………..

Imetizamwa na

………………………..….
 Mkurugenzi wa Idara ya Msaada wa Kisheria

Tarehe …………………………

 23 Agosti, 2019      GAZETI  RASMI  LA  SERIKALI  YA  MAPINDUZI  YA  ZANZIBAR                    195



196           GAZETI  RASMI  LA  SERIKALI  YA  MAPINDUZI  YA  ZANZIBAR                23 Agosti, 2019 

JADWELI LA PILI
________________________________

                                                                                       Fomu Nam. 02

ADA  YA MALIPO YA USAJILI KWA WATOAJI MSAADA WA 
KISHERIA

 [Chini ya kanuni 4(3)(a)]

 NAMBA

 1.

 2.

 3

KIPENGELE

Usajili wa Jumuiya au Taasisi

Usajili wa Wakili, Mwanasheria au Vakili 

Usajili wa Msaidizi wa Sheria

ADA

 50,000/-

 30,000/-

 20,000/-



JADWELI LA TATU
________________________________

                                                                                       Fomu Nam. 03

CHETI CHA USAJILI
 [Chini ya kanuni 5(2)]

_________________________

Hii ni kuthibitisha kwamba ………………………………………………
…….………………………., wa S.L.P ………………………………… 
umesajiliwa kwa nambari ya usajili…………………..……………. 
na kuruhusiwa kutoa huduma za msaada wa kisheria kuanzia 
tarehe…………….. chini ya kifungu cha 10 (3) cha Sheria.

Usajili huu utakuwa kwa kipindi cha miaka miwili hadi tarehe ........ 
mwezi........... mwaka .....................

Tarehe…………………………………………

…………………………………………………
Mkurugenzi wa Idara ya Msaada wa Kisheria
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JADWELI LA NNE
________________________________

                                                                                                       Fomu Nam. 04

FOMU YA OMBI YA RUFAA
[Chini ya kanuni 8(2)]

___________________________________

A. maelezo ya muomba rufaa
Cheo: Bw. □ Bibi □   nyengine □
Jina Kamili……………………………………...................................……………. 
Majina mengine  .....................................................Anuani…………………………
Nambari ya simu …………….......….Barua pepe…………………………………

B. Aina ya rufaa
Nataka kukata rufaa dhidi ya uamuzi wa:
□ kukataa kusajili 
□ ufutaji cheti 

C. Muda wa kukata rufaaa
Taja tarehe ya uamuzi unaokatiwa rufaa …………………………………………
Taja tarehe ya kuwasilisha 
rufaa………………………………………………………
Je rufaa imefunguliwa ndani ya muda?
□ndio
□ hapana 

D. Sababu za Rufaa 
Taja sababu  kwa ufupi na kwa ufasaha kwa nini unapinga uamuzi wa Mkurugenzi?
……………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………...

Eleza nafuu unayohitaji  katika   uamuzi  wa  rufaa
……………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………...

E. Maelezo mengineyo na saini.

Iwapo umekamilisha kujaza fomu hii, weka saini na tarehe na uwasilishe kwa 
Waziri.      

Ombi la rufaa litazingatiwa baada ya fomu hii kujazwa kwa usahihi.
Ombi la rufaa litashughulikiwa/ litaamuliwa kwa kuzingatia nyaraka na Ushahidi 
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uliopo bila ya muaomba rufaa kuwasilisha maombi yake kwa mdomo.

Unapaswa kuambatanisha maamuzi yaliyotolewa na Mkurugenzi na kama kuna 
maelezo ya ziada yaambatanishwe katika fomu hii.

Saini………………………………                  tarehe ……………..………………….

Muhuri………………………………
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JADWELI LA TANO
________________________________

                                                                                                        Fomu Nam. 05

NOTISI YA KUKATA RUFAA
 [Chini ya kanuni 10 (2)]

___________________________________

1) Jina kamili………………………………….…...............……………….…
2) Anuani................................ Barua pepe……....……………………………
3) Shehia……………………………………....………………………………

4) Maelezo
 Notisi  hii inahusu  ombi la rufaa  dhidi ya  uamuzi  wa Mkurugenzi/
Waziri kutosajili/ kufuta cheti  cha  usajili  nambari…………………………..…. 

5) Sababu za rufaa
(a) ………………………………………...……………………………………
(b) ……………………………………..………………………………………
(c) ……………………………………..………………………………………
(d) …………………………………...…………………………………………

Saini ………………………………………      Tarehe ………………………………
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JADWELI LA SITA
________________________________

                                                                        Fomu Nam. 06

OMBI LA MAPITIO YA USITISHWAJI WA CHETI CHA USAJILI 
 [Chini ya kanuni 11]

___________________________________

MKURUGENZI
IDARA YA MSAADA WA KISHERIA
S.L.P 772
ZANZIBAR.

1. Jina Kamili la Muombaji………………….……………………………….
2. Anuani ya Muombaji………………………………...…………………….
3. Nambari ya Simu………………barua pepe………………....…….………
4. Tarehe …………………na kumbukumbu(barua) …………...…………ya 
 Uamuzi wa Usitishwaji wa Cheti cha Usajili.
5. Sababu zilizopelekea kusitishwa kwa cheti cha Usajili
…………………...................………………………………………………………
………………………..................………………………………………………….
……………………………………………….................…………………………..
6. Sababu ya Kuomba Mapitio
…………………………………………………………..…………….……….......
………………………………………………….…………......……………………
……………………………………………………………..……………………….

7.  Ambatanisha vielelezo muhimu vitakavyotumika kwa ajili ya mapitio ya 
 Uamuzi wa usitishwaji wa Cheti cha Usajili.(kama vipo).
8. Muwakilishi (kama yupo),
• Jina Kamili la Muombaji………….....…………………………………….
• Anuani ya Muombaji……………………........…………………………….
• Nambari ya Simu……………………...…….. barua pepe…………………
Uthibitisho wa Muombaji
Mimi…………………………………… Nathibitisha kwamba  taarifa nilizozitaja 
hapo juu  ni sahihi  kwa mujibu wa kufahamu na kuamini kwangu.

Saini ya Muombaji ………………           tarehe ……………………
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JADWELI LA SABA
________________________________

                                                                                                         Fomu Nam. 07

FOMU YA MALALAMIKO
 [Chini ya kanuni 13(2)]

___________________________________

A. Anuani

Ainisha anuani ya unaempelekea lalamiko lako

B. Maelezo
1. Jina  na anuani ya mlalamikaji……………………………...……..……….
2. Aina ya lalamiko …………………………………………….........……….
3. Maelezo ya lalamiko ………………………….……………....………...…
4. Nafuu ya lalamiko…………………………..………….....…………....…..
5. Nambari ya simu……………………barua pepe..……...…….……………
6. Saini ya Muombaji ………………....……   tarehe ………….……………
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JADWELI LA NANE
________________________________

                                                                                                        Fomu Nam. 08

FOMU YA MAOMBI YA MSAADA WA KISHERIA
 [Chini ya kanuni 14 (a)]

___________________________________

Tafadhali jibu maswali yote kwa usahihi

A. Taarifa za muombaji 
1. Jina kamili………………………………………………………………….
2. Jinsia ………………………………………………….………..………….
3. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………….………………..………
4. Pahala unapoishi……………………………………………..……………..
5. Nambari ya  simu…………………………Barua pepe……………..……..  
6. Hali ya ndoa (weka alama panapohusika )    

•  Nimeoa/ nimeolewa
•  Nimetengana
•  Sijaoa/sijaolewa
•  Nimeachwa
•  Nimefiwa 

7. Kiwango cha elimu……………………………………......………….….…
8.  Idadi ya watu wanao kutegemea ………………………...……………….

B. Tathmini ya uwezo 
9.  Jina la mzazi au mlezi (ikiwa muombaji ni mtoto)…………………………
10.  Hali ya ajira

• Nimeajiriwa
• Nimejiajiri
• Sina ajira

11.  Taja kazi unayoifanya………………………………………………………
12. Kipato kwa mwezi…………………………………………………………
13.  Taja Mali unazomiliki ……………………………….……………………
……………………………………………………….............….……….…………
14. Je unaweka fedha zako benki?    
•  Ndio
•  Hapana  
      kama ndio  taja jina la benki ……………......……………………………..
15. Elezea gharama za matumizi kama ilivyoainishwa  katika jadweli la hapo  
  chini 
Matumizi    Gharama
Huduma za watoto 
Huduma za mke/ mume
Malipo ya mkopo/ deni
Kodi ya nyumba

 23 Agosti, 2019      GAZETI  RASMI  LA  SERIKALI  YA  MAPINDUZI  YA  ZANZIBAR                    203



C. MAUDHUI YA MAOMBI
16.  Elezea tatizo linalohitaji msaada wa kisheria………………………………
……………………………………………………………………………..………
……………………………………………………………….....................…..........
........................................................................……………………………....……..

17. Je lalamiko lako limewasilishwa mahakamani au katika chombo cha  
 usuluhishi?   □ Ndio  □ hapana 
   Kama ndio taja jina la Mahakama ambayo kesi yako imewasilishwa 
 (mfano Mahakama kuu/ Mahakama ya mkoa/ mahakama ya wilaya,  
 mahakama ya mwanzo/ Mahkama ya Kadhi,/ Mahakama maalum ………
…......................................……………………………..…………………...

Uthibitisho wa Muombaji
Mimi…………………………………… nathibitisha kwamba  taarifa nilizozitaja 
hapo juu  ni sahihi  kwa mujibu wa kufahamu na kuamini kwangu.

Saini ya Muombaji 14           tarehe Agosti

ZIMETIWA    saini leo tarehe 14 Mwezi wa Ogasti, 2019.

(KHAMIS JUMA MWALIM)
WAZIRI WA KATIBA NA SHERIA

ZANZIBAR.

LIMEPIGWA CHAPA  NA WAKALA WA UCHAPAJI WA SERIKALI ZANZIBAR - 2019
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